-
Họ là những cán bộ đã từng tốt nghiệp tại các Trường đào tạo về công tác báo chí, tuyên truyền khác nhau và cùng được công tác tại lĩnh vực tuyên truyền của lực lượng Công an nhân dân. Đó là những cán bộ thực hiện công tác tuyên truyền, những “phóng viên” mang sắc phục Công an trên quên hương cách mạng Cao Bằng.
-
-
-
-
-
-
-
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954 - 07/5/2024), ngày 25/4, đoàn công tác của Phòng Công tác đảng và công tác chính trị do đồng chí Thượng tá Phạm Thị Minh Huệ làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình thân nhân chiến sỹ Điện Biên tại Xóm Đà Quận, xã Hưng Đạo, thành phố Cao Bằng.
-
Xác định công tác vận động, thu hồi vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ trong nhân dân có vai trò đặc biệt quan trọng trong đấu tranh, phòng ngừa các loại tội phạm, Công an xã Phan Thanhđã triển khai thực hiện nhiều giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả trong lĩnh vực này, góp phần đảm bảo ổn định tình hình ANTT trên địa bàn.
-
Thấm nhuần tư tưởng của Chủ tịch Hồ Chí Minh: “Lực lượng của dân rất to. Việc dân vận rất quan trọng. Dân vận kém thì việc gì cũng kém. Dân vận khéo thì việc gì cũng thành công”. Chính vì thế, công tác vận động quần chúng bảo vệ an ninh quốc gia, giữ gìn trật tự an toàn xã hội có ý nghĩa rất to lớn trong lực lượng Công an nhân dân. Trong 10 năm qua, Công an tỉnh Cao Bằng đã triển khai thực hiện hiệu quả Nghị định số 06/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định biện pháp vận động quần chúng bảo vệ an ninh quốc gia, giữ gìn trật tự an toàn xã hội (giai đoạn 2014 – 2024).
|
|
-
Đang truy cập:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tổng lượt truy cập:
1
|
|